พอมีแพลนจะพาเที่ยวในเมือง Kobe แอดมินเลยเสนอให้เพื่อนลองนั่งเรือชมวิวมาเจอกันที่ Kobeค่ะ ค่าเรือราคาพิเศษสำหรับนักท่องเที่ยวแค่ 500 เยนเท่านั้นค่ะ จากราคาปกติ 1,850เยน โปรโมชันนี้จะมีไปจนถึง 31 มีนาคม 2020 ค่ะ
การเดินทางไปขึ้นเรือก็ไม่ยากเลยค่ะ ถ้าคุณมาลงเครื่องที่สนามบินKansai Terminal1 ก็ให้ไปซื้อตั๋วที่ Counter และขึ้นรถบัสจากป้ายรถหมายเลข 12 ไปที่ท่าเรือค่ะ แล้วก็รอขึ้นเรือเลย วันนี้อากาศดีฟ้าใสมากๆ แต่ว่าลมแรงไปหน่อยค่ะ ก็เลยทำให้เพื่อนๆ มึนๆ กันไป (เค้าขอโทษษษษ >.<)
เวปไซต์รายละเอียดเพิ่มเติมของเรือ Ferry
https://www.kobe-access.jp/eng/
ปล.ในทางกลับกันเราก็สามารถนั่งเรือ Ferry จาก Kobe ไปยังสนามบิน Kansai ได้ด้วยเช่นกันค่ะ สะดวกและรวดเร็ว
ขอบคุณรูปภาพสวยๆจากม้อกและเจี๊ยบจาก MJ Cooking ด้วยจ้า
0 Comments