วันนี้แอดมินได้มากิน Lobster Roll ไส้กุ้งมังกรแน่นๆ ขนมปังกรอบๆ ที่ร้านดัง Luke’s Lobster สถานี Sannomiya เมือง Kobe ค่ะ ร้านนี้เป็นร้านดังมาจาก New York และสาขาที่โตเกียวก็คิวยาวมากๆๆๆเลย
เมนูที่สั่งวันนี้เป็น Lunch Set Lobster Roll(Regular)+Salad Bar+Drink+ French Fried ค่ะ รวมแล้วราคา 1290 เยน ก็มีสลัดบาร์ให้เราไปตักเองได้ น้ำสลัดมี 3 รสชาติ ให้เลือกค่ะ
![](https://1.bp.blogspot.com/-Zeg-4XaIDuA/XS2hdHxdoWI/AAAAAAAADZs/bPkGieTvWN4AcW-bWZvvLmquUk5VyTHogCPcBGAYYCw/s320/8D459488-4B44-4DA6-BEEB-71556F383D83.jpeg) |
Lunch Set Lobster Roll |
![](https://1.bp.blogspot.com/-VKnH9yqa2lM/XS2hdFHb5mI/AAAAAAAADZw/oubz0muoyMYRNvgm-JqAE6mZPcmc68HawCPcBGAYYCw/s320/81E60D73-7FB0-4F9E-A660-3BAD49082E0E.jpeg) |
Salad Bar ที่ไปตักเองได้ |
![](https://1.bp.blogspot.com/-CeTtjb4jVzk/XS2heTPY_QI/AAAAAAAADZw/h9Z0GNsnp3IFJ8GCj-l2b4k7Vp6k1_u-QCPcBGAYYCw/s320/C15C6671-9ABB-4BE7-8774-A9B50A1975D0.jpeg) |
บรรยากาศภายในร้านสไตล์อเมริกัน |
![](https://1.bp.blogspot.com/-FBi1BcD8Fks/XS2rbS-gRmI/AAAAAAAADZ4/J7sK11l52p091xeT72Kqn3JR5NeOe0QxQCPcBGAYYCw/s320/C40E53BA-B3ED-4A08-AC2D-A1552E23A922.jpeg) |
เมนู Lunch Set และ แฮมเบอร์เกอร์ตามฤดูกาล |
ส่วนใครอยากทานแค่ Lobster Rollก็สามารถสั่งแบบไม่เป็นเซตมาทานได้เช่นกัน
![](https://3.bp.blogspot.com/-9uA3BYW6e6w/XI0b-RU7y_I/AAAAAAAAB5Q/9zWZb4zX9HIBZTasLM4SAc00dT5FRuWFgCLcBGAs/s320/luke1.jpg) |
Lobster Roll กุ้งแน่นๆ |
แอดมินได้ชิมแล้ว ขอบอกว่าอร่อย ฟินมากๆ กุ้งชิ้นโตๆ ไม่มีผักมาตัดรสชาติ (เพราะเราทานผักสลัดแยกกัน อิอิ) ตัวขนมปังเองก็ปิ้งจนกรอบแต่ไม่แข็งเกินไป เข้ากันกับเนื้อเด้งๆ ของ Lobster อีกด้วย เรียกว่าอร่อยสมการรอคอยเพราะคิวหน้าร้านยาวใช้ได้เลยล่ะค่ะ (แต่ถ้าไปวันธรรมดาตอนกลางวันไม่มีคิวยาวๆ รอไม่นานก็อร่อยได้เลยค่ะ)
![](https://1.bp.blogspot.com/-cMjUYpZWFJE/XI0cVWJEXJI/AAAAAAAAB5k/xGQh6U3SamQOif1WL_VAnCOef0CAiCvgwCLcBGAs/s320/luke4.jpg) |
ภาพจากหน้าร้าน |
นอกจากเมนูนี้แล้ว เบอร์เกอร์กับของหวานของทางร้านก็ดูน่าอร่อยมากเลยนะคะ แอดมินเห็นโต๊ะข้างๆสั่งมา 😂
![](https://1.bp.blogspot.com/-gjzOEETnvtw/XS2rbSRbPzI/AAAAAAAADZ8/Nq1-LQIfoUsJdedYy3gAFjNb2zHObU06QCPcBGAYYCw/s320/10E445B1-2988-4B9D-990D-F2EB4C7DC23D.jpeg) |
เมนูเบอร์เกอร์ก็น่ากินมากๆ |
ใครสนใจจะตามรอยก็มากันได้เลยค่ะ
ร้านอยู่ที่หน้าประตูชั้น2 ห้าง MINT Kobe สถานี Sannomiya ค่ะ มาง่ายๆ หาไม่ยากค่ะ ^^
![](https://3.bp.blogspot.com/-auXSOaICupo/XI0b6O4KThI/AAAAAAAAB5M/891GBWmEjn01tD9Yx3cfLpdGZWK6ahysACLcBGAs/s320/luke5.jpg) |
ร้านอยู่ในห้างนี้เลยค่ะ เดินทางเชื่อมก็ถึงเลย |
0 Comments