💕เมื่อกลางวันแอดมินไปเดินเล่นที่ Sannomiya Kobe มาค่ะ ก็เลยกินอาหารเที่ยงแถวนั้น แต่ว่าแอดมินไม่ได้ไปกินเนื้อโกเบหรอกนะคะ เพราะบังเอิญเดินผ่านไปเจอคนเข้าแถวกันยาวๆ ตั้งแต่ 11โมง หน้าร้านนี้ค่ะ L’Ami (ラミ ระมิ) ตอนแรกแอดมินเดินเลยไปซื้อของก่อน กลับมาอีกทีตอนเที่ยงคิวก็ยังยาวแบบในรูปค่ะ ก็เลยต้องของลองสักหน่อย
🍛ร้านนี้เป็นร้านอาหารชุดแนวอาหารฝรั่ง(สไตล์ญี่ปุ่น??) ระหว่างรอก็เลยหาข้อมูลใน google ค่ะ ปรากฎว่าเป็นร้านดังในแถบนี้เลย คิวยาวตลอดๆ ด้านในของร้านตกแต่งเรียบง่ายที่นั่งเป็น Counter หันหน้าเข้าหาครัวเล็กๆ มีทั้งหมด 14 ที่นั่ง
🦀ของขึ้นชื่อของร้านนี้คือ เซตครีมโคร้อกเกะปู (カニクリームコロッケ Kanikurimu korokke) กับ เซตออมเลตราดสตูเนื้อวัว (シチューオムレッツ Shichuuomurettsu) แอดมินไป2 คนเลยได้สั่งทั้ง2 อย่างมาลองค่ะ
😍พอได้ชิมรสชาติอาหารก็เข้าใจได้เลยค่ะว่าทำไมคนถึงมารอคิวกัน ไข่ออมเลตสวยและครีมมี่ข้างในไม่สุกจนแข็ง รสชาติก็ละมุน คือเชฟต้องมีความชำนาญมากๆ ถึงจะทำได้เป๊ะขนาดนี้ ส่วนครีมโคร้อกเกะปูก็อร่อยค่ะแป้งกรอบนอก ข้างในรสชาติกลมกล่อมละมุนมากเลย
😆เครื่องเคียงอย่างสลัดแล้วก็ซุปเต้าเจี้ยวยังอร่อยเลยค่ะ หรือเพราะแอดมินรอนานเลยหิวเนี่ย😂😂😂
👉🏻ราคาอาหารกลางวันก็ไม่แพงค่ะ
ตกเซทละ 900 เยน
💕บางทีเราก็หลงสเน่ห์ไปกับร้านเล็กๆอาหารเรียบง่าย กับรสชาติที่ไม่จัดจ้านหวือหวาได้เหมือนกันนะคะ
ปล.แอดมินรอคิวไป 30 นาทีค่ะ
0 Comments