😁ถ้าใครยังพอจำได้ เมื่อซักช่วงพฤษภาคมที่ผ่านมา แอดมินเคยโพสต์เกี่ยวกับถุงนิ้วที่KFC แจกให้ลูกค้าเพื่อที่จะได้หยิบไก่มาแทะได้โดยมือไม่เลอะนะคะ
👍🏻วันนี้ถุงนิ้ว พัฒนามาเป็นถุงมือ 3 นิ้วแล้วล่ะค่ะ มีส่วนที่Cover นิ้วกลางเพิ่มแล้วก็เลยมาตรงอุ้งมือด้วย แอดมินรู้สึกว่าใส่ได้ง่ายขึ้นนะ แล้วมือก็ไม่มันเลอะเทอะ โดยทางร้าน KFC บอกว่าใส่ถุงมือ3 นิ้วนี้กินไก่มือจะได้ไม่เลอะ เล่น Smart Phone ได้อย่างสบายใจ
🤣ประเทศนี้เค้าก็ช่างคิดช่างทำนะคะ แต่แอดมินอยากได้ซอสมาจิ้มแบบ KFC เมืองไทยมากกว่า 😂
😍ส่วนถุงมือ3 นิ้วนี้ ใครมากินKFC แล้วอยากได้ ก็ให้ขอพนักงานได้เลยนะคะ
👉🏻ใครยังไม่เคยเห็นถุงนิ้วแบบเก่าไปดูได้ตามลิงค์ด้านล่างเลยค่ะ
👌🏻🍗ถุงนิ้วจาก KFC Finger Nap ケンタッキーの新常識🍗
สวัสดีค่ะ ที่ญี่ปุ่นเริ่มเข้าวันหยุดยาว Golden Weekกันแล้ว แอดมินก็ได้หยุดยาวๆไป9 วันค่ะ 😍
0 Comments